TGHS
Thế giới học sinh: chia sẻ, kết nối, học hành
TGHS
Thế giới học sinh: chia sẻ, kết nối, học hành
TGHS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TGHS

Thế giới học sinh - The gioi hoc sinh - TGHS

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share|

TẢ MẸ CỦA EM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
TẢ MẸ CỦA EM Tcat_l10
TẢ MẸ CỦA EM Tcat_t10Dân thườngTẢ MẸ CỦA EM Tcat_t12
TẢ MẸ CỦA EM Close110
TẢ MẸ CỦA EM Tcat_r10
Dân thường

praolaanh9999
Status : ngước mặt lên trời nhìn đời vô đối, úp mặt xuống gối vô đối là ta
Thông Tin praolaanh9999
Click để biết chi tiết! Posts : 6
Status : ngước mặt lên trời nhìn đời vô đối, úp mặt xuống gối vô đối là ta
Hiện đang:
TẢ MẸ CỦA EM Footer10 TẢ MẸ CỦA EM Footer12
Bài gửiTiêu đề: TẢ MẸ CỦA EM TẢ MẸ CỦA EM I_icon_minitimeSun Apr 01, 2012 4:27 pm
ngước mặt lên trời nhìn đời vô đối, úp mặt xuống gối vô đối là ta

“Mẹ yêu”, hai tiếng gọi sao mà ngọt ngào và tha thiết, nó đã in đậm trong tâm trí em suốt mười hai năm qua. Mẹ đã nâng bước em, giúp em vượt qua những khó khăn trong cuộc sống. Hình ảnh mẹ luôn là hình ảnh đẹp nhất trong em.
Mẹ em năm nay đã ngoài bốn mươi tuổi nhưng trông mẹ vẫn còn rất trẻ. Thân hình mẹ cao và gầy, dáng đi nhẹ nhàng, thanh mảnh. Mẹ có làn da bánh mật tuyệt đẹp. Khuôn mặt trái xoan của mẹ đầy đặn và phúc hậu, mái tóc dài ngang lưng, đen óng, mềm mượt. Đôi mắt của mẹ đen láy, tỏa ra ánh nhìn dịu dàng, trìu mếm. Nhìn vào mắt mẹ, em cảm thấy ấm áp hơn. Mỗi khi mẹ cười để lộ hàm răng trắng, đều, thẳng tắp. Giọng nói của mẹ thật nhẹ nhàng, lôi cuốn và truyền cảm. Mẹ ăn mặc rất giản dị nhưng vẫn toát lên vẻ cao quý vốn có.
Hàng này, mẹ dậy sớm vừa đi dạy ở trường vừa chăm sóc gia đình, dọn dẹp nhà cửa. Buổi sang, mẹ dậy sớm nấu đồ ăn cho cả nhà rồi mẹ đi dạy. Sau giờ tan học, mẹ lại tất bật chuẩn bị buổi tối. Bữa tối ăn cơm xong, cả nhà quay quần trò chuyện một lúc, rồi mẹ tranh thủ kiểm tra bài và giảng bài cho em, sau đó mẹ mới soạn giáo án cho buổi lên lớp ngày mai. Mẹ hay quan tâm, hỏi thăm họ hàng, người than, … nên ai cũng quý mến mẹ.
Mẹ luôn sống chan hòa, than thiện với học sinh. Đối với đồng nghiệp, mẹ luôn luôn giúp đỡ, chia sẽ kinh nghiệm giảng dạy nên được mọi người nể trọng.
Em yêu mẹ bằng tất cả tấm lòng mình. Em yêu cái đôi bàn tay sần sùi thô ráp, yêu cả những giọt mồ hôi cứ chảy từng ngày nuôi em khôn lớn. Mẹ yêu quý! Con sẽ cố gắng học tập thật tốt để không phụ lòng mong mỏi của mẹ.

Tài sản
Xem tài sản của praolaanh9999
Chữ kí của thành viên
Bookmark and chia sẻ

Hãy cảm ơn bài viết của praolaanh9999 bằng cách bấm vào nút "" nhé!!!

Tiêuđề

TẢ MẸ CỦA EM

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.::Host upload ảnh miễn phí Clickhere!::.