TGHS
Thế giới học sinh: chia sẻ, kết nối, học hành
TGHS
Thế giới học sinh: chia sẻ, kết nối, học hành
TGHS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TGHS

Thế giới học sinh - The gioi hoc sinh - TGHS

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share|

Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_l10
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t10AdminĐề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t12
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Close110
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_r10
Admin

Admin
Status : Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag thất thường
Thông Tin Admin
Click để biết chi tiết! Posts : 94
Status : Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag thất thường
Hiện đang:
https://thegioihocsinh.forumvi.com
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Footer10 Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Footer12
Bài gửiTiêu đề: Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời. Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 5:24 pm
Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag thất thường

“Ò,ó,o…..” Tiếng gà gáy xé tan màn đêm tĩnh mịch, làm vạn vật thức tỉnh sau một giấc ngủ dài. Em bật dậy, làm về sinh cá nhân rồi chạy ra vườn tập thể dục. Hít một hơi thật dài, em vui vẻ tận hưởng các cảm giác sảng khoái mà không khí miền quê đã đem lại.
Buổi sớm, chim đậu trên cây nhãn, cây mận chăm chỉ vạch lá, bắt sâu. Rồi cất tiếng hót véo von như để mừng sâu mỗi ngày một ít thê. Phía dưới, trên những bụi cỏ ướt đẫm sương mai, lũ cào cào, châu chấu – những vận động viên nhảy cao tuyện đỉnh đang luyện tập cần mẫn. Thỉnh thoảng, em lại bắt vài chú để hưởng chút thú vị với chiếc cần câu trên bờ sông trước nhà. Bỗng. “Vo, vo, vo……” Cái gì thế nhỉ ? A, thì ra là mấy chị ong đang hút mật ở hoa. Ong cần mẫn nghê ! Khóm hoa hông vừa mới hé nụ là mấy chị có mặt liền. Thật đúng với bài hát mà em đã học hồi lớp một: “Chị ong nâu nâu nâu nâu..”. Có ong thì phải có bướm, các cô bướm cứ lượn lờ quanh các bụi hoa như muón so sánh bộ cánh rực rỡ của mình với hoa xem ai đẹp hơn thì phải. Buổi sáng trong vườn, ngồi trên chiếc ghế đá, thả lỏng cả người lặng yên nghe tiếng chim hót thì mới thấy hết cái âm thanh ngọt dịu của miền quê. Nào là tiếng chim sẻ, tiếng lích trích của chim sâu. Và cả tiếng “ Cúc cù cu,…” của vợ chồng chim câu đang mớm mồi cho hai đứa con thơ trên ngôi nhà gỗ ấm cúng của mình. Giữa vườn là những luống rau mẹ đã tự tay vun trồng, chăm sóc. Dường như hiểu được sự tận tuỵ của mẹ nên những luống rau này ngày một xanh thêm, tràn đầy sức sống. Còn gì tuyệt hơn mỗi bữa trưa nóng bức đi học về, cầm chén canh rau thơm ngon được bàn tay mẹ làm ra, húp một hơi thật dài. Ôi! Thật tuyệt vời!
Khu vườn của ngoại em thật đẹp, đối với em nó như một điểm đến lí tưởng sau mỗi tuần học tập vất vả. Đó đúng là: “Nơi ước đến, chốn mong về”.
100% Tự viết.
Buồn ngủ quá không thể viết dài.

Tài sản
Xem tài sản của Admin
Chữ kí của thành viên
Bookmark and chia sẻ

Hãy cảm ơn bài viết của Admin bằng cách bấm vào nút "" nhé!!!

Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_l10
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t10Dân thườngĐề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t12
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Close110
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_r10
Dân thường

qweasd
Status : 0914102117
Thông Tin qweasd
Click để biết chi tiết! Posts : 1
Status : 0914102117
Hiện đang:
Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Footer10 Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Footer12
Bài gửiTiêu đề: Re: Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời. Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  I_icon_minitimeThu Apr 19, 2012 4:54 pm
0914102117

được!!

Tài sản
Xem tài sản của qweasd
Chữ kí của thành viên
Bookmark and chia sẻ

Hãy cảm ơn bài viết của qweasd bằng cách bấm vào nút "" nhé!!!

Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t10Dân thườngĐề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t12
Dân thường

venvan123456789
Status : học sinh
Thông Tin venvan123456789
Click để biết chi tiết! Posts : 1
Status : học sinh
Hiện đang:
Bài gửiTiêu đề: Re: Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời. Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  I_icon_minitimeFri Apr 12, 2013 7:42 pm
học sinh

Admin đã viết:
“Ò,ó,o…..” Tiếng gà gáy xé tan màn đêm tĩnh mịch, làm vạn vật thức tỉnh sau một giấc ngủ dài. Em bật dậy, làm về sinh cá nhân rồi chạy ra vườn tập thể dục. Hít một hơi thật dài, em vui vẻ tận hưởng các cảm giác sảng khoái mà không khí miền quê đã đem lại.
Buổi sớm, chim đậu trên cây nhãn, cây mận chăm chỉ vạch lá, bắt sâu. Rồi cất tiếng hót véo von như để mừng sâu mỗi ngày một ít thê. Phía dưới, trên những bụi cỏ ướt đẫm sương mai, lũ cào cào, châu chấu – những vận động viên nhảy cao tuyện đỉnh đang luyện tập cần mẫn. Thỉnh thoảng, em lại bắt vài chú để hưởng chút thú vị với chiếc cần câu trên bờ sông trước nhà. Bỗng. “Vo, vo, vo……” Cái gì thế nhỉ ? A, thì ra là mấy chị ong đang hút mật ở hoa. Ong cần mẫn nghê ! Khóm hoa hông vừa mới hé nụ là mấy chị có mặt liền. Thật đúng với bài hát mà em đã học hồi lớp một: “Chị ong nâu nâu nâu nâu..”. Có ong thì phải có bướm, các cô bướm cứ lượn lờ quanh các bụi hoa như muón so sánh bộ cánh rực rỡ của mình với hoa xem ai đẹp hơn thì phải. Buổi sáng trong vườn, ngồi trên chiếc ghế đá, thả lỏng cả người lặng yên nghe tiếng chim hót thì mới thấy hết cái âm thanh ngọt dịu của miền quê. Nào là tiếng chim sẻ, tiếng lích trích của chim sâu. Và cả tiếng “ Cúc cù cu,…” của vợ chồng chim câu đang mớm mồi cho hai đứa con thơ trên ngôi nhà gỗ ấm cúng của mình. Giữa vườn là những luống rau mẹ đã tự tay vun trồng, chăm sóc. Dường như hiểu được sự tận tuỵ của mẹ nên những luống rau này ngày một xanh thêm, tràn đầy sức sống. Còn gì tuyệt hơn mỗi bữa trưa nóng bức đi học về, cầm chén canh rau thơm ngon được bàn tay mẹ làm ra, húp một hơi thật dài. Ôi! Thật tuyệt vời!
Khu vườn của ngoại em thật đẹp, đối với em nó như một điểm đến lí tưởng sau mỗi tuần học tập vất vả. Đó đúng là: “Nơi ước đến, chốn mong về”.
100% Tự viết.
Buồn ngủ quá không thể viết dài.
Hay wa! Cảm ơn ad nhiều :nhim:2 :nhim:16

Tài sản
Xem tài sản của venvan123456789
Chữ kí của thành viên
Bookmark and chia sẻ

Hãy cảm ơn bài viết của venvan123456789 bằng cách bấm vào nút "" nhé!!!

Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t10Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  Tcat_t12

Thông Tin Sponsored content
Click để biết chi tiết!
Hiện đang:
Bài gửiTiêu đề: Re: Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời. Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.  I_icon_minitime

Tài sản
Xem tài sản của Sponsored content
Chữ kí của thành viên
Bookmark and chia sẻ

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào nút "" nhé!!!

Tiêuđề

Đề: Từ bài văn lao xao của Duy Khán, em hãy tả lại khu vườn trong một buổi sáng đẹp trời.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.::Host upload ảnh miễn phí Clickhere!::.